Cần hỏi Cách tính giá thành cho công ty TNHH MTV kinh doanh in ấn photo tài liệu

Thị Trang

Sinh viên kế toán
Thích
0
Anh Thức và các Anh,chị trong hội cho em hỏi tí ạ
Công ty TNHH MTV kinh doanh về dịch vụ in ấn và photo tài liệu thì có phải tính giá thành không ạ và nếu có thì cách tính như thế nào ạ?
Nếu em tập hợp chi phí (giấy in, mực,,..) vào 154 rồi cuối kì kết chuyển vào 632 thì có được không?
Rất mong các anh chị hỗ trợ. Em xin chân thành cảm ơn!

ThanhHuyen2511

Moderator
Thành viên BQT
Thích
264
Anh Thức và các Anh,chị trong hội cho em hỏi tí ạ
Công ty TNHH MTV kinh doanh về dịch vụ in ấn và photo tài liệu thì có phải tính giá thành không ạ và nếu có thì cách tính như thế nào ạ?
Nếu em tập hợp chi phí (giấy in, mực,,..) vào 154 rồi cuối kì kết chuyển vào 632 thì có được không?
Rất mong các anh chị hỗ trợ. Em xin chân thành cảm ơn!
Đây là kinh doanh dịch vụ nên phải tính giá thành bạn nhé. Tập hợp các chi phí liên quan vào 154 để tính giá thành r kết chuyển sang 632 như bạn nói là chính xác nhé

Thị Trang

Sinh viên kế toán
Thích
0
Dạ em cảm ơn Chị ạ, chị ơi cuối kỳ khi kết chuyển giá vốn thì em đang kết chuyển khoảng 85% Chi phí/Doanh thu, tỷ lệ như vậy có ổn không chị?

Thức Nguyễn Văn

Administrator
Thành viên BQT
Top Poster Of Month
Thích
1,229
Dạ em cảm ơn Chị ạ, chị ơi cuối kỳ khi kết chuyển giá vốn thì em đang kết chuyển khoảng 85% Chi phí/Doanh thu, tỷ lệ như vậy có ổn không chị?
Không ổn đâu em, phải làm định mức hoặc dự toán, chứ không có kiểu tính nhẫm vậy được đâu