Cần hỏi Công ty con có vốn 100% từ Công mẹ có vốn 100% của Đức có phải kiểm toán?

Diệu Lê

Kế Toán Tổng Hợp
Tham gia
29/8/19
Bài viết
463
Thích
89
Doanh nghiệp 100% của ĐỨC ở VN đầu tư thành lập 1 công ty TNHH với 100% vốn của Công ty Đức

Vậy Công ty TNHH nàu có thuộc đối tượng bắt buộc phải kiểm toán không?

Cảm ơn.
 

trangga

Sinh viên kế toán
Tham gia
22/10/19
Bài viết
63
Thích
16
Theo quy định tại Điều 37 của Luật Kiểm toán độc lập ngày 29/03/2011 và Điều 15 của Nghị định số 17/2012/NĐ-CP ngày 13/02/2012 hướng dẫn Luật Kiểm toán độc lập thì các đối tượng sau đây bắt buộc phải kiểm toán:
Báo cáo tài chính hàng năm của Doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài.
Quan điểm của cá nhân mình thì Cty TNHH với 100% vốn của cty Đức kia thuộc trường hợp này nhé