Cần hỏi Nên học cải thiện Kế toán tài chính không?

VivianDang

Sinh viên kế toán
Thích
0
Anh chị ơi,
Em chuẩn bị làm hồ sơ xét tốt nghiệp. Em đã đầy đủ các bằng, điểm của em ở mức 2.6. Em có 2 môn Kế toán tài chính 1,2 bị D. Như vậy em có nên làm hồ sơ xét tốt nghiệp đợt này hay học cải thiện 2 môn đó và đợi kỳ sau xét tốt nghiệp ạ?
Không biết khi đi xin việc ở công ty lớn hoặc công ty nhỏ người ta có xem bảng điểm các môn và dựa vào đó làm tiêu chuẩn tuyển chọn không ạ?
Em rất mong nhận được sự tư vấn của các anh chị ạ

Kế Toán SG

Sinh viên kế toán
Thích
6
Anh chị ơi,
Em chuẩn bị làm hồ sơ xét tốt nghiệp. Em đã đầy đủ các bằng, điểm của em ở mức 2.6. Em có 2 môn Kế toán tài chính 1,2 bị D. Như vậy em có nên làm hồ sơ xét tốt nghiệp đợt này hay học cải thiện 2 môn đó và đợi kỳ sau xét tốt nghiệp ạ?
Không biết khi đi xin việc ở công ty lớn hoặc công ty nhỏ người ta có xem bảng điểm các môn và dựa vào đó làm tiêu chuẩn tuyển chọn không ạ?
Em rất mong nhận được sự tư vấn của các anh chị ạ
Nhà nước mới có bảng điểm, tư nhân ít ai yêu cầu lắm bạn

Anh Tran

Kế Toán Viên
Thích
41
Quan trọng chuyên ngành học của bạn là gì?
Nếu là kế toán thì nên học lại cả 02 môn đó, học thật để nắm kiến thức căn bản, chứ cái gốc không vững sau này đi làm oải lắm

HoangDung

Kế Toán Tổng Hợp
Thích
175
Học cái gì cũng được, sau này ra làm nghề gì cũng được luôn

Thức Nguyễn Văn

Administrator
Thành viên BQT
Top Poster Of Month
Thích
1,227
Học cái gì cũng được, chuyên môn mới quyết định 50% thôi em, kiến thức xã hội, thái độ của mỗi người quyết định 50% còn lại.

MinhTienNguyen

Moderator
Thành viên BQT
Thích
15
Theo mình thì bằng khá hay giỏi không quyết định được khả năng làm việc của mỗi cá nhân .