Cần hỏi phiếu xuất kho có cần đóng dấu treo công ty không

Thanh Tuyền

Sinh viên kế toán
Thích
10
anh chị cho e hỏi, phiếu xuất kho có cần đóng dấu cty ko ạ? ( theo thông tư 200)

Thanh Tuyền

Sinh viên kế toán
Thích
10
pxk xuất cho khách hàng có đóng dấu công ty thì mới có giá trị bạn nhé. phiếu không thì ng khac cũng tự tạo đc
mình thì cùng đồng quan điểm như thế, nhưng có văn bản nào quy định về vấn đề phải đóng dấu cty ko bạn? bên kt mình yc phòng mua và phòng bán cần đóng dấu cho có căn cứ sau này thanh ktra, nhưng họ yêu cầu phải giải thích cho họ có vb pháp luật nào quy định hay ko?

Diệu Lê

Kế Toán Tổng Hợp
Thích
93
mình thì cùng đồng quan điểm như thế, nhưng có văn bản nào quy định về vấn đề phải đóng dấu cty ko bạn? bên kt mình yc phòng mua và phòng bán cần đóng dấu cho có căn cứ sau này thanh ktra, nhưng họ yêu cầu phải giải thích cho họ có vb pháp luật nào quy định hay ko?
Bạn làm theo thông tư nào? lấy mẫu của thông tư đó ra, mẫu có thủ trưởng đơn vị, hay giám đốc... thường hay ghi chú: Ký, ghi rõ họ tên và đóng dấu...

ThanhHuyen2511

Moderator
Thành viên BQT
Thích
227
trên pxk đều có đầy đủ các thông tin về ng lập phiếu, thủ kho, thủ quỹ ký đóng dấu đó bạn